Cảm biến áp suất ống nước QBE2002-P25 QBE2 002-P25 QBE2002-P25
Nguồn gốc nước Đức
Hàng hiệu SIMENS
Chứng nhận CE ROHS
Số mô hình QBE2002-P25
Chi tiết sản phẩm
Tình trạng:
Con dấu nhà máy mới (NFS)
Mã hàng:
QBE2002-P25
Mfg:
SIMENS
Nguồn gốc:
nước Đức
Làm nổi bật:
Cảm biến áp suất ống nước QBE2002-P25
cảm biến áp suất công nghiệp có bảo hành
Bộ cảm biến ống nước QBE2002-P25
Điều khoản thanh toán và vận chuyển
Số lượng đặt hàng tối thiểu
1 chiếc
chi tiết đóng gói
bao bì gốc
Thời gian giao hàng
0-3 ngày
Điều khoản thanh toán
T/T, Paypal, Công Đoàn Phương Tây
Khả năng cung cấp
100 chiếc / ngày
Mô tả sản phẩm
Siemens QBE2002-P25. cảm biến áp suất 025 bar, DC 010V, Piezo-resistive, Ceramics membrane, HVAC
Tổng quan
CácSiemens QBE2002-P25là một cảm biến áp suất chống áp lực của Siemens Building Technologies,bao gồm từ 0 đến 25 bar với đầu ra DC tuyến tính 0 ′′ 10V ′′ thành viên cao nhất của loạt QBE2002 trải dài từ 1 đến 40 bar trong các biến thể đo khác nhau.
Ở 25 bar (362.6 psi / 2.5 MPa), cảm biến này phục vụ đầu áp suất cao hơn của các mạch thủy lực HVAC: mạng lưới sưởi ấm khu vực chính, nhà cung cấp nước cao tầng, hệ thống hơi nước,và mạch làm mát áp suất khi các biến thể 10 hoặc 16 bar là không đủ.
Áp suất được đo làm lệch đĩa gốm; mạng lưới kháng cự thay đổi kháng cự theo tỷ lệ; các thiết bị điện tử trên tàu điều kiện đầu ra cầu đến tín hiệu 0 ∼ 10 V.
Các thông số kỹ thuật chính
Parameter Giá trị
Phạm vi đo 0 ¢25 bar (0 ¢2,5 MPa / 0 ¢362,6 psi)
Tín hiệu đầu ra DC 010V (đường thẳng)
Nguyên tắc đo lường Phân kính thạch cao, gốm
Kết nối áp suất Thép không gỉ 1.4404 / AISI 316L
Dầu niêm phong FPM
Cáp 1.5 m có dây trước
Trọng lượng (có bao bì) 0.171 kg
Truyền thông Các chất lỏng và khí trung tính
Điện áp 0 ̊10V trong hệ thống điều khiển HVAC
Tín hiệu DC 0 ′′ 10V là định dạng đầu vào tương tự tiêu chuẩn cho các bộ điều khiển HVAC, hệ thống DDC và hầu hết các bộ điều khiển trường hệ thống quản lý tòa nhà của Siemens.Zero volt đại diện cho 0 bar gauge (áp suất khí quyển); 10V đại diện cho 25 bar.
Việc mở rộng quy mô là tuyến tính trên phạm vi,có nghĩa là cấu hình phần mềm của bộ điều khiển chỉ cần phạm vi đo (0 ¢ 25 bar) được nhập cùng với loại tín hiệu 0 ¢ 10V để hiển thị và xử lý giá trị áp suất một cách chính xác.
Trong thực tế, nhiều mạch thủy lực HVAC hoạt động dưới mức trần 25 bar. Một hệ thống nước lạnh điển hình chạy ở 612 bar, chỉ sử dụng phần dưới của phạm vi đầu ra của cảm biến.
Đây là một sự đánh đổi phổ biến: phạm vi 25 bar cung cấp biên độ an toàn chống lại các chuyến đi áp suất thỉnh thoảng và là cùng một phạm vi được sử dụng trên nhiều loại thiết bị HVAC khác nhau,nhưng nó hy sinh một số độ phân giải tại đầu vào bộ điều khiển cho các hệ thống không bao giờ tiếp cận phạm vi trên.