Bộ cảm biến chuyển đổi gần OMRON E2E-X1R5F1 E2EX1R5F1
Nguồn gốc NHẬT BẢN
Hàng hiệu OMRON
Chứng nhận CE ROHS
Số mô hình E2E-X1R5F1
Chi tiết sản phẩm
Tình trạng:
Con dấu nhà máy mới (NFS)
Mã hàng:
E2E-X1R5F1
Nguồn gốc:
Nhật Bản
Làm nổi bật:
Cảm biến tiệm cận OMRON E2E-X1R5F1
Cảm biến gần của công nghiệp tự động hóa
Công tắc tiệm cận OMRON E2EX1R5F1
Điều khoản thanh toán và vận chuyển
Số lượng đặt hàng tối thiểu
1 chiếc
chi tiết đóng gói
bao bì gốc
Thời gian giao hàng
0-3 ngày
Điều khoản thanh toán
T/T, Paypal, Công Đoàn Phương Tây
Khả năng cung cấp
100 chiếc / ngày
Mô tả sản phẩm
Tổng quan sản phẩm
Các thông số kỹ thuật hiệu suất 2kHz làm cho mô hình này khác biệt với hầu hết các cảm biến M8. Một chu kỳ chuyển đổi duy nhất mất 0,5ms đủ nhanh để đếm răng đáng tin cậy trên các bánh răng nhỏ quay ở tốc độ cao,phát hiện lỗ hổng trong đĩa quay ở vài ngàn rpm, hoặc chụp các khe cắm riêng lẻ trên đĩa mã hóa nơi các cảm biến chậm hơn sẽ hợp nhất các phát hiện thành đầu ra liên tục.
Các thông số kỹ thuật chính
Parameter Giá trị
Nhận ra khoảng cách 1.5 mm (± 10%)
Đặt khoảng cách 0-1,2 mm
Nhà ở M8 × 1mm, thép không gỉ được bảo vệ
Sản lượng PNP, NO, 3 dây
Điện áp cung cấp 12-24V DC (10-40V hoạt động)
Tiêu thụ hiện tại 13 mA tối đa
Khả năng chuyển đổi 0-200 mA
Tần số phản ứng 2 kHz
Mục tiêu tiêu chuẩn Sắt 8 × 8 × 1 mm
Xếp hạng IP IP67
Nhiệt độ hoạt động -40°C đến +85°C
Vật liệu nhà ở SUS (thép không gỉ)
Bảo vệ Tăng cường, mạch ngắn, cực ngược
Tính năng thiết kế M8 được che chắn
Xây dựng được bảo vệ tập trung trường điện từ trực tiếp từ mặt cảm biến, cho phép lắp đặt phơi trong các ổ cứng kim loại mà không giảm khoảng cách cảm biến 1,5 mm.Kim loại xung quanh không hấp thụ trường chiếu về phía trước, cho phép lắp đặt sâu trong công trình kim loại bảo vệ mà không ảnh hưởng đến phát hiện.
Các sợi M8 và nốt khóa cung cấp điều chỉnh trục mịn sau khi lắp đặt ban đầu, cho phép cài đặt khoảng cách chính xác trước khi nốt khóa được thắt chặt.Để phát hiện các tính năng nhỏ hơn mục tiêu tiêu chuẩn 8mm, khoảng cách chuyển đổi thực tế nên được đo với mục tiêu cụ thể để xác nhận phát hiện đáng tin cậy.
Đặc điểm hiệu suất
Với tần số phản hồi trung bình 2kHz, E2E-X1R5F1 xử lý tới 2.000 chu kỳ phát hiện mỗi giây.Tỷ lệ phát hiện thực tế nên được giữ trong phạm vi 50-70% của 2kHz tối đa (khoảng 1, 000-1,400 sự kiện mỗi giây).
Phạm vi hoạt động 10-40V mở rộng ra ngoài phạm vi 10-30V điển hình,dung nạp các hệ thống 24V với dung nạp điều chỉnh hào phóng và thỉnh thoảng 36V cung cấp công nghiệp danh nghĩa gặp phải trong các thiết bị nâng cấp.
Câu hỏi thường gặp
Q1: Sự khác biệt giữa E2E-X1R5F1 (PNP) và E2E-X1R5E1 (NPN) là gì?
Cả hai đều là các cảm biến 3 dây được bảo vệ M8 với cấu trúc vật lý giống hệt nhau, khoảng cách cảm biến 1,5 mm, tần số 2kHz và bảo vệ IP67.trong khi E1 chỉ ra đầu ra NPN (thấp)Chọn F1/PNP cho thẻ PLC đầu vào PNP (Tiêu chuẩn châu Âu) và E1/NPN cho thẻ đầu vào NPN (Tiêu chuẩn Nhật Bản / Đông Á).
Q2: Chiếc phụ tùng được liệt kê là lỗi thời ¢ tôi vẫn có thể mua nó, và có thay thế trực tiếp không?
Q3: Năng lượng chuyển đổi được liệt kê là 0-200mA. Có yêu cầu hiện tại tối thiểu không?
Không giống như các cảm biến 2 dây, đầu ra PNP 3 dây của E2E-X1R5F1 không có yêu cầu dòng tải tối thiểu.Tối đa 200mA là giới hạn tối đa tuyệt đối; hoạt động kéo dài gần giới hạn này nên được tránh trong các ứng dụng tiếp tục năng lượng.
Q4: Phạm vi nhiệt độ từ -40 °C đến +85 °C có ý nghĩa gì đối với môi trường máy nóng?
Q5: Đối tượng cảm biến tiêu chuẩn là sắt 8 × 8 × 1mm ∙ điều gì xảy ra với các mục tiêu nhỏ hơn?