|
Thông tin chi tiết sản phẩm:
|
| Tình trạng: | Con dấu nhà máy mới (NFS) | Mã hàng: | HC-MFS23G1-UE |
|---|---|---|---|
| Nguồn gốc: | Nhật Bản | ||
| Làm nổi bật: | Mitsubishi Industrial Servo Motor,Mitsubishi Yaskawa AC servo motor |
||
Máy lắp ráp nhỏ gọn, các đơn vị chọn và đặt tốc độ cao, các dây chuyền đóng gói chính xác, tất cả đều có một yêu cầu chung mà một động cơ trần thường không thể đáp ứng một mình:tốc độ đầu ra quá cao hoặc độ trơ của tải quá lớn để nối trực tiếp.Mitsubishi HC-MFS23G1-UEgiải quyết cả hai vấn đề trong một gói tích hợp nhà máy duy nhất. nó kết hợp một 200W vô cùng thấp inertia HC-MFS23 servo động cơ với một G1 tổng quát công nghiệp giảm đầu bánh răng, được chứng nhận cho cả haiTiêu chuẩn EN châu Âu và Tiêu chuẩn UL/C-UL Bắc Mỹ, và được cung cấp mới trong bao bì Mitsubishi Electric gốc kín.
| Parameter | Giá trị |
|---|---|
| Số phần | HC-MFS23G1-UE |
| Mã thay thế | HCMFS23G1UE |
| Nhà sản xuất | Tập đoàn điện Mitsubishi |
| Dòng | MELSERVO J2S / HC-MFS |
| Cấu hình | Động cơ gia tốc tích hợp (Động cơ + đầu máy công nghiệp chung G1) |
| Lượng đầu ra định số động cơ | 200 W (0,2 kW) |
| Điện áp cung cấp | Lớp 200 V AC |
| Lưu lượng điện | 1.5 A |
| Động cơ có mô-men xoắn | 0.64 Nm |
| Mô-tô mô-tô tối đa | 1.9 Nm |
| Tốc độ định số động cơ | 3,000 rpm |
| Tốc độ tối đa của động cơ | 4500 vòng/phút |
| Loại đầu bánh răng | G1 ️ Dụng cụ cắt giảm công nghiệp chung |
| Loại mã hóa | Xây dựng trong tuyệt đối, 17-bit |
| Độ phân giải mã hóa | 131,072 ppr |
| Loại trục | Đơn giản |
| Phân động cơ | 60 × 60 mm |
| Xếp hạng bảo vệ | IP55 (không bao gồm đầu trục và đầu nối) |
| Nhiệt độ hoạt động | 0 °C đến +40 °C |
| Tiêu chuẩn tuân thủ | Tiêu chuẩn châu Âu EN / UL / C-UL |
| Lớp Trọng lực | cực thấp |
| Nguồn gốc | Nhật Bản |
| Điều kiện | Mới trong hộp, nhà máy niêm phong |
Động cơ cơ bản HC-MFS23 là thành viên 200W của Mitsubishi của gia đình HC-MFS ít quán tính cực thấp.000 vòng/phút một động cơ tối ưu hóa cho gia tốc nhanh và hoạt động chu kỳ caoĐầu bánh răng G1 được lắp đặt tại nhà máy trên HC-MFS23G1-UE thêm hai điều mà động cơ trần không thể cung cấp một mình.
Đầu tiên,nhân mô-men xoắnĐầu bánh răng làm giảm tốc độ trục đầu bánh răng trong khi nhân mô-men xoắn theo tỷ lệ tỷ lệ bánh răng, tạo ra mô-men xoắn cao hơn nhiều tại trục đầu bánh răng so với động cơ có thể tạo ra trực tiếp.Thứ hai,Khớp quán tínhĐầu gia tốc giảm cắt trục trương phản xạ hiệu quả của tải trở lại trục động cơ bằng hình vuông của tỷ lệ bánh răng. This allows the ultra-low inertia motor to drive loads with substantially higher inertia than would otherwise fall within acceptable limits — which is precisely the problem that makes geared servo motors the right answer for driving heavy tooling, bàn xoay tải, hoặc tập hợp vật cố định phức tạp.
Bởi vì đầu bánh răng được lắp đặt tại nhà máy và việc lắp ráp để lại Mitsubishi như một đơn vị phù hợp, sắp xếp và được thử nghiệm,nhà chế tạo máy tránh các yêu cầu xếp chồng dung lượng kích thước và sắp xếp nối kết đi kèm với việc gắn riêng một hộp số trên trục động cơ.
Đặc điểm xác định của gia đình HC-MFS là quán tính rotor, không chỉ sức mạnh.với năng lượng tối thiểu chi tiêu để vượt qua khối lượng quay của động cơĐầu bánh răng mở rộng lợi thế này cho tải: ngay cả với một cơ chế nặng hơn ở đầu ra, hệ thống servo có thể thực hiện sắc nét,Mô hình chuyển động lặp lại ở tốc độ chu kỳ theo yêu cầu của tự động hóa lắp ráp, máy đóng gói và thiết bị xử lý bán dẫn.
Sự kết hợp này ̇ inertia động cơ thấp, mô-men xoắn cao,Phản ứng vòng kín nhanh là lý do tại sao loạt HC-MFS với bánh răng giảm xuất hiện trong các ứng dụng mà số chu kỳ định vị mỗi giờ là thước đo hiệu suất chính.
Bộ mã hóa đọc tại trục động cơ và truyền 131.072 vị trí riêng biệt mỗi vòng quay đến bộ khuếch đại servo thông qua liên kết hàng loạt tốc độ cao của Mitsubishi.Hệ thống servo chuyển đổi dữ liệu vị trí bên động cơ này sang vị trí trục đầu ra bằng cách tính toán tỷ lệ bánh răng trong các thông số khuếch đại.
Là tuyệt đối có nghĩa là động cơ giữ lại thông tin vị trí thông qua các chu kỳ công suất với pin A6BAT được cài đặt trong bộ khuếch đại servo,dữ liệu vị trí nhiều vòng quay được duy trì khi máy tắt. Không có quy trình trả về tham chiếu là cần thiết khi khởi động. Đối với máy chạy nhiều ca hoặc các chu kỳ điện thường xuyên,loại bỏ chuỗi homing là một lợi thế sản xuất thế giới thực mà hợp chất trên mỗi chu kỳ trong suốt cuộc sống dịch vụ của máy.
Các- EUDanh hiệu xác nhận đơn vị này đã được sản xuất và ghi lại để đáp ứng:
Tiêu chuẩn EN- Khung phù hợp cho thiết bị điện có nhãn CE được bán và vận hành trong Liên minh châu Âu và EEA, bao gồm an toàn điện, xây dựng động cơ và tương thích điện từ.
Tiêu chuẩn UL/C-UL- Chứng chỉ an toàn của Phòng thí nghiệm bảo hiểm bao gồm cả thị trường Hoa Kỳ (UL) và Canada (C-UL), cần thiết để lắp đặt trong các hệ thống điện công nghiệp và thương mại ở Bắc Mỹ.
Theo tài liệu của Mitsubishi, hiệu suất điện và cơ học của mô hình -UE giống hệt với phiên bản không thuộc EU.Phụ lục chỉ ra khả năng truy xuất nguồn gốc sản xuất và xác minh sự phù hợpĐối với các nhà sản xuất máy OEM cung cấp cho nhiều thị trường địa lý hoặc phải đáp ứng các yêu cầu kiểm toán khách hàng cho tài liệu quy định,biến thể -UE cung cấp đường dẫn chứng nhận mà các quy trình đó yêu cầu mà không phải hy sinh hiệu suất động cơ.
Các cặp HC-MFS23G1-UE vớiMR-J2S-20A(định lệnh analog/pulse-train) hoặcMR-J2S-20B(SSCNET mạng lệnh) bộ khuếch đại servo, cả hai đều được đánh giá là 200W trong nền tảng MELSERVO J2S.Tỷ lệ bánh răng phải được nhập vào tham số tỷ lệ bánh răng điện tử của bộ khuếch đại trong quá trình đưa vào hoạt động để hệ thống servo dịch chính xác số lượng bộ mã hóa động cơ vào vị trí trục đầu raCác bộ khuếch đại MR-J2S của Mitsubishi cung cấp các tham số chuyên dụng cho điều này, làm cho việc thiết lập đơn giản.
HC-MFS23G1-UE được chỉ định cho tự động hóa chính xác khi tốc độ đầu ra giảm, mô-men xoắn đầu ra cao hơn và tuân thủ tiêu chuẩn được chứng nhận đều được yêu cầu trong cùng một đơn vị:
Máy lắp ráp- Đài chỉ số xoay và các tế bào lắp ráp đa trục, trong đó đầu bánh răng G1 cung cấp mô-men xoắn cần thiết cho các vật cố định và công cụ bị tải với tốc độ điều khiển, lặp lại
Thiết bị đóng gói và dán nhãn- trục điều chỉnh định dạng và ổ ghi khi vị trí chính xác ở tốc độ vừa phải quan trọng hơn tốc độ tối đa
Hệ thống chọn và đặt và xử lý- trục vận chuyển tuyến tính và xoay, trong đó đầu bánh răng mang inertia tải trong phạm vi chấp nhận được, cải thiện phản ứng động trên toàn bộ hồ sơ chuyển động
Tự động hóa y tế và phòng thí nghiệm- Hệ thống dành cho thị trường châu Âu hoặc Bắc Mỹ, nơi tuân thủ EN và UL/C-UL là một yêu cầu mua sắm nghiêm ngặt
Sản xuất bán dẫn và điện tử- vận chuyển wafer, vị trí thành phần và trục định vị kiểm tra, trong đó quán tính thấp, độ chính xác vị trí và tài liệu tiêu chuẩn xuất hiện cùng một lúc trên trang thông số kỹ thuật
Q1: Bộ khuếch đại servo nào tương thích với HC-MFS23G1-UE?
Các bộ khuếch đại chính xác làMR-J2S-20A(điều khiển analog hoặc xung từ PLC hoặc bộ điều khiển bên ngoài) hoặcMR-J2S-20B(SSCNET mạng sợi quang cho các bộ điều khiển chuyển động đa trục Mitsubishi). Cả hai đều được đánh giá 200W trong nền tảng MELSERVO J2S. Trong quá trình thiết lập ban đầu,tỷ lệ bánh răng phải được lập trình vào các thông số bánh răng điện tử của bộ khuếch đại để đảm bảo phản hồi vị trí phản ánh chính xác chuyển động trục đầu ra.
Q2: Đầu bánh răng G1 cung cấp gì so với việc sử dụng động cơ HC-MFS23 trần trụi?
Đầu bánh răng G1 làm giảm tốc độ trục đầu ra trong khi nhân mô-men xoắn theo tỷ lệ bánh răng,và nó làm giảm sự quán tính phản xạ của tải trở lại trục động cơ bằng hình vuông của tỷ lệ đóĐiều này cho phép động cơ quán tính cực thấp 200W để điều khiển tải trọng có quán tính cao hơn hoặc yêu cầu mô-men xoắn lớn hơn so với động cơ trần có thể xử lý trong giới hạn hoạt động được khuyến cáo của nó.Đối với các ứng dụng đòi hỏi tốc độ đầu ra thấp, mô-men xoắn cao, hoặc khớp quán tính tải tốt hơn, đầu bánh răng G1 tích hợp là giải pháp kỹ thuật.
Q3: Sự khác biệt giữa các cấu hình đầu bánh răng G1, G5 và G7 trên loạt HC-MFS là gì?
CácG1Danh hiệu là bộ gia dụng giảm công nghiệp chung của Mitsubishi một loại thiết bị đẩy thích hợp cho việc lắp ráp, xử lý thông thường,và các ứng dụng tự động hóa nơi độ chính xác trục đầu ra vừa phải là chấp nhận được.G5 và G7là các bánh răng giảm độ chính xác với các thông số kỹ thuật phản ứng chặt chẽ hơn đáng kể, được thiết kế cho các ứng dụng đòi hỏi độ chính xác góc cao ở đầu bánh răng,như bàn quay chính xác hoặc thiết bị đo lườngG1 phù hợp với hầu hết các ứng dụng tự động hóa và xử lý; G5/G7 được chỉ định khi yêu cầu độ chính xác góc của máy đòi hỏi điều đó.
Q4: Hậu tố -UE có nghĩa là gì và nó có cần thiết cho đơn của tôi không?
Các- EUhậu tố cho thấy động cơ đã được sản xuất và chứng nhận tuân thủ cả haiEN Tiêu chuẩn châu Âu(cần thiết bị có nhãn CE trên thị trường EU) vàTiêu chuẩn UL/C-ULHiệu suất động cơ giống hệt với phiên bản không thuộc EU, sự khác biệt là tài liệu quy định và khả năng truy xuất nguồn gốc sản xuất.Nếu máy của bạn sẽ được đánh dấu CE để bán ở châu Âu hoặc phải đáp ứng các yêu cầu UL cho một khách hàng Bắc MỹĐối với sử dụng nội bộ trong môi trường không được quy định, cả hai phiên bản hoạt động giống hệt nhau.
Q5: Có phải bộ mã hóa 17 bit đọc vị trí tại trục động cơ hoặc trục đầu số gia tốc?
Bộ mã hóa đọctrục động cơtrực tiếp. bộ khuếch đại servo sử dụng tỷ lệ bánh răng điện tử được lập trình để dịch số lượng vị trí bên động cơ vào góc trục đầu ra tương ứng. phương pháp này giữ toàn bộ 131,072 ppr độ phân giải của bộ mã hóa trong khi đại diện chính xác vị trí trục đầu ra trong vòng điều khiểnTừ quan điểm của bộ điều khiển máy, tất cả các lệnh vị trí và phản hồi được thể hiện trong các thuật ngữ của trục đầu ra
Người liên hệ: Ms. Amy
Tel: +86 18620505228