|
Thông tin chi tiết sản phẩm:
|
| Tình trạng: | Con dấu nhà máy mới (NFS) | Mã hàng: | HC-MFS23G1-UE |
|---|---|---|---|
| Nguồn gốc: | NHẬT BẢN | ||
| Làm nổi bật: | Mitsubishi Industrial Servo Motor,Mitsubishi Yaskawa AC servo motor |
||
Khi một ứng dụng đòi hỏi vị trí chính xác ở tốc độ thấp, mô-men xoắn được kiểm soát ở tốc độ đầu ra giảm hoặc phù hợp hơn về quán tính giữa động cơ nhỏ gọn và cơ chế tải nặng hơn,gắn một đầu bánh răng giảm lên động cơ truyền động là phản ứng kỹ thuật tiêu chuẩn.Mitsubishi HC-MFS23G1-UEcung cấp chính xác điều này: một 200W vô cùng thấp inertia MELSERVO J2S servo động cơ với một tích hợpG1 đầu máy giảm tốc công nghiệp chung, được chứng nhận cho cả haiTiêu chuẩn EN châu Âu và Tiêu chuẩn UL/C-UL Bắc Mỹ, và được cung cấp mới trong bao bì gốc đóng kín nhà máy.
HC-MFS23G1-UE không phải là động cơ cộng với hộp số gắn riêng biệt.Nó là một động cơ bánh răng tích hợp G1 gia tốc giảm tập hợp được lắp đặt tại nhà máy cho cơ thể động cơ HC-MFS23 tại thời điểm sản xuất, được xác minh là một tập hợp phù hợp và sắp xếp, và được vận chuyển hoàn chỉnh.
CácHC-MFS23Động cơ cơ sở là thành viên 200W của gia đình trói suất cực thấp HC-MFS của Mitsubishi một động cơ khung 60 × 60 mm với mô-men xoắn liên tục 0,64 Nm và 3.000 vòng/phút,được xây dựng xung quanh một bộ mã hóa quang học tuyệt đối 17 bit cung cấp 131,072 vị trí mỗi vòng quay.Đầu bánh răng G1là phân loại thiết bị cắt giảm công nghiệp chung của Mitsubishi, được thiết kế cho máy lắp ráp, thiết bị xử lý và các ứng dụng tự động hóa công nghiệp, nơi có tỷ lệ cắt giảm vừa phải,cài đặt nhỏ gọn, và hoạt động liên tục đáng tin cậy là các yêu cầu chính.
| Parameter | Giá trị |
|---|---|
| Số phần | HC-MFS23G1-UE |
| Mã thay thế | HCMFS23G1UE |
| Nhà sản xuất | Tập đoàn điện Mitsubishi |
| Dòng | MELSERVO J2S / HC-MFS |
| Cấu hình | Máy gia tốc servo Motor + G1 General Industrial Reduction Gear |
| Lượng đầu ra định số động cơ | 200 W (0,2 kW) |
| Điện áp cung cấp | Lớp 200 V AC |
| Lưu lượng điện | 1.5 A |
| Động cơ có mô-men xoắn | 0.64 Nm |
| Động cơ Max Torque | 1.9 Nm |
| Tốc độ định số động cơ | 3,000 rpm |
| Tốc độ động cơ tối đa | 4500 vòng/phút |
| Loại đầu bánh răng | G1 ️ Dụng cụ cắt giảm công nghiệp chung |
| Loại mã hóa | Xây dựng trong tuyệt đối, 17-bit |
| Độ phân giải mã hóa | 131,072 ppr |
| Loại trục | Đơn giản |
| Phân động cơ | 60 × 60 mm |
| Xếp hạng bảo vệ | IP55 (không bao gồm đầu trục và đầu nối) |
| Lớp cách nhiệt | B |
| Làm mát | Hoàn toàn đóng kín, tự làm mát |
| Nhiệt độ hoạt động | 0 °C đến +40 °C |
| Nhiệt độ lưu trữ | -15 °C đến +70 °C |
| Tiêu chuẩn tuân thủ | Tiêu chuẩn EN châu Âu, Tiêu chuẩn UL/C-UL Bắc Mỹ |
| Lớp Trọng lực | cực thấp |
| Nguồn gốc | Nhật Bản |
| Điều kiện | Mới trong hộp, nhà máy niêm phong |
Trong Mitsubishi của HC-MFS dòng động cơ gia tốc,G1 hậu tốĐịnh nghĩa các thiết bị giảm tốc công nghiệp chung một đầu bánh răng tích hợp kiểu bánh răng đẩy được thiết kế cho các chu kỳ làm việc và đặc điểm tải điển hình của tự động hóa nhà máy chung.Nó lấp đầy khoảng cách hiệu suất giữa chính xác cao hơn (và đắt tiền hơn) G5 và G7 đầu bánh răng cong xoắn ốc và một động cơ trần kết nối với một hệ thống bánh răng được cung cấp bởi khách hàng.
Đầu bánh răng nhân mô-men xoắn đầu ra của động cơ tỷ lệ với tỷ lệ giảm, trong khi giảm tốc độ đầu ra bằng cùng một nhân tố. even a moderate reduction ratio produces a substantially higher torque at the gearhead output shaft — enough to drive loads that would be mechanically impractical to couple directly to the bare motor shaft.
Tương tự quan trọng là tác động đếnKhớp với độ trật tự tải. Đầu bánh răng G1 làm giảm quán tính phản xạ của tải trở lại động cơ bằng hình vuông của tỷ lệ bánh răng. This allows the HC-MFS23's ultra-low inertia motor design to drive loads with significantly higher inertia than the motor alone could handle within its recommended inertia ratio — precisely the problem the G1 gearhead is engineered to solve.
Đánh giá vị trí trong HC-MFS23G1-UE đến từ cùng mộtBộ mã hóa tuyệt đối 17 bitđó là tiêu chuẩn trong toàn bộ loạt HC-MFS 131,072 vị trí riêng biệt mỗi vòng quay trục động cơ, được truyền qua liên kết hàng loạt tốc độ cao tương thích với FANUC đến bộ khuếch đại servo.
Bộ mã hóa đọc vị trí trục động cơ, không phải trục đầu bánh răng đầu ra.chuyển đổi dữ liệu vị trí động cơ thành vị trí trục đầu ra chính xác trên toàn bộ phạm vi hoạt động. Là tuyệt đối, bộ mã hóa giữ lại dữ liệu vị trí thông qua các chu kỳ điện với pin dự phòng trong bộ khuếch đại, loại bỏ các thói quen định vị tại mỗi lần khởi động máy.
Các- EUhậu tố là một chỉ định của nhà máy Mitsubishi xác nhận rằng đơn vị này đã được sản xuất và kiểm tra để tuân thủ cả hai:
Tiêu chuẩn EN(Tiêu chuẩn châu Âu) ∆ khuôn khổ phù hợp được yêu cầu cho thiết bị có nhãn CE được bán và sử dụng trong Liên minh châu Âu và Khu vực kinh tế châu Âu.Xây dựng động cơ, và tương thích điện từ theo yêu cầu của các chỉ thị của EU.
Tiêu chuẩn UL/C-UL¢ Chứng nhận phòng thí nghiệm bảo hiểm bao gồm cả các yêu cầu thị trường Mỹ (UL) và Canada (c-UL).Đây là chứng chỉ an toàn được công nhận cho thiết bị điện trong các cơ sở công nghiệp và thương mại Bắc Mỹ.
Theo tài liệu của Mitsubishi, việc xử lý, hiệu suất và thông số kỹ thuật điện của mô hình phù hợp với UE giống hệt với mô hình tiêu chuẩn.Danh hiệu UE phản ánh khả năng truy xuất nguồn gốc sản xuất được tăng thêmĐối với các nhà sản xuất máy móc cung cấp thiết bị cho nhiều thị trường địa lý,hoặc phải chứng minh sự tuân thủ quy định cho khách hàng cuối, xác định biến thể -UE cung cấp dấu vết tài liệu mà quy trình chứng nhận yêu cầu.
Các cặp HC-MFS23G1-UE vớiMR-J2S-20A(đối diện điều khiển analog/pulse train) hoặcMR-J2S-20B(SSCNET giao diện mạng) bộ khuếch đại servo, cả hai đều được đánh giá là 200W trong nền tảng MELSERVO J2S.
Đối với cấu hình tham số khuếch đại, tỷ lệ bánh răng phải được nhập để hệ thống servo xác định chính xác số lượng bộ mã hóa động cơ đến vị trí trục đầu ra.Các bộ khuếch đại MR-J2S của Mitsubishi cung cấp các cài đặt tham số chuyên dụng cho tỷ lệ bánh răng điện tử, làm cho việc thiết lập này đơn giản trong khi đưa vào sử dụng.
Sự kết hợp HC-MFS23G1-UE: khung nhỏ gọn, quán tính động cơ cực thấp, giảm tích hợp, tuân thủ tiêu chuẩn được chứng nhận phù hợp với một tập hợp các ứng dụng tự động hóa cụ thể và được xác định rõ:
Máy lắp ráp- Đài chỉ số xoay, cơ chế chuyển bộ phận và các tế bào lắp ráp đa trục, trong đó đầu bánh răng G1 cung cấp mô-men xoắn cần thiết để điều khiển các thiết bị và công cụ bị tải ở tốc độ được điều khiển,tốc độ lặp lại
Thiết bị đóng gói và dán nhãn- trục điều chỉnh định dạng, ổ ghi và cơ chế mã hóa ngày, nơi định vị chính xác ở tốc độ vừa phải quan trọng hơn tốc độ thô
Tự động chọn và đặt- trục vận chuyển tuyến tính và xoay, nơi đầu bánh răng làm giảm quán tính tải hiệu quả, cải thiện phản ứng động của hệ thống tại trục động cơ
Thiết bị y tế và tự động hóa phòng thí nghiệm- Hệ thống dành cho thị trường châu Âu hoặc Bắc Mỹ, nơi tuân thủ EN và UL/C-UL là yêu cầu mua sắm chứ không phải là lựa chọn
Xử lý bán dẫn và điện tử- vận chuyển wafer, vị trí thành phần và trục định vị trạm kiểm tra, trong đó quán tính thấp, độ chính xác vị trí và tài liệu tiêu chuẩn đều xuất hiện trên trang thông số kỹ thuật
Trục dọc với độ xuống được kiểm soát✓ bánh xe giảm cung cấp mô-men xoắn cố hữu ở trạng thái tĩnh (trên các tải trọng trọng) tỷ lệ với tỷ lệ bánh xe, giảm sự phụ thuộc vào dòng điện giữ động cơ một mình
Động cơ cơ sở HC-MFS23 có sẵn với nhiều cấu hình đầu bánh răng và hậu tố. Danh hiệu G1 và G2 đại diện cho tỷ lệ giảm khác nhau trong danh mục đầu bánh răng công nghiệp chung;G5 và G7 là cấu hình chính xác cao hơn cho các yêu cầu chính xác góc đòi hỏi cao hơn. Hậu tố UE áp dụng trên tất cả các biến thể mà chứng nhận phù hợp với tiêu chuẩn được yêu cầu.
Q1: Bộ khuếch đại servo nào tương thích với HC-MFS23G1-UE?
Các bộ khuếch đại chính xác làMR-J2S-20A(đối với các lệnh tốc độ / mô-men xoắn tương tự hoặc các lệnh vị trí xung từ bộ điều khiển bên ngoài) hoặcMR-J2S-20B(đối với các hệ thống mạng hàng loạt SSCNET với bộ điều khiển chuyển động Mitsubishi).Tỷ lệ bánh răng phải được lập trình vào tham số bánh răng điện tử của bộ khuếch đại trong quá trình khởi động ban đầu.
Q2: Đầu bánh răng G1 cung cấp những gì mà động cơ HC-MFS23 không có?
Đầu bánh răng G1 nhân mô-men xoắn đầu ra của động cơ theo tỷ lệ tỷ lệ bánh răng trong khi giảm tốc độ trục đầu ra bằng cùng một nhân tố.Nó cũng làm giảm sự quán tính phản xạ của tải trở lại động cơ bằng hình vuông của tỷ lệ, cho phép động cơ quán tính cực thấp để điều khiển tải trọng với quán tính cao hơn đáng kể so với nếu không sẽ nằm trong tỷ lệ quán tính chấp nhận được của động cơ.Đối với các ứng dụng cần tốc độ đầu ra thấp, mô-men xoắn cao hoặc khớp quán tính tốt hơn, đầu bánh răng G1 cung cấp cả ba trong một đơn vị nhỏ gọn được lắp ráp tại nhà máy.
Q3: Sự khác biệt giữa đầu bánh răng G1, G5 và G7 trên loạt HC-MFS là gì?
G1là bộ gia tốc giảm công nghiệp chung của Mitsubishi, phù hợp với các ứng dụng tự động hóa và xử lý điển hình, nơi độ chính xác vị trí vừa phải tại trục đầu ra được chấp nhận.G5 và G7là các bánh răng giảm chính xác (loại hình xoắn ốc xoắn ốc) với dung sai phản ứng chặt chẽ hơn, được thiết kế cho các ứng dụng đòi hỏi độ chính xác định vị góc cao hơn đáng kể ở đầu bánh răng,như bàn quay chính xác và thiết bị đo lườngG1 là sự lựa chọn thích hợp cho phần lớn các ứng dụng lắp ráp và xử lý; G5/G7 được chỉ định khi yêu cầu độ chính xác của máy đòi hỏi điều đó.
Q4: Hậu tố -UE có nghĩa là gì và nó có cần thiết cho đơn của tôi không?
- EUcho thấy động cơ đã được sản xuất để tuân thủ cả haiEN Tiêu chuẩn châu Âu(cần thiết bị có nhãn CE ở châu Âu) vàTiêu chuẩn UL/C-ULHiệu suất điện và cơ học của động cơ giống hệt với phiên bản ngoài EU; sự khác biệt là tài liệu tuân thủ quy định.Nếu máy của bạn sẽ được đánh dấu CE cho thị trường châu Âu, hoặc phải đáp ứng các yêu cầu UL cho khách hàng Bắc Mỹ, biến thể -UE là thông số kỹ thuật chính xác.
Q5: Có phải bộ mã hóa 17 bit đọc vị trí tại trục động cơ hoặc ở trục đầu số gia tốc?
Bộ mã hóa đọctrục động cơtrực tiếp. bộ khuếch đại servo sử dụng tỷ lệ bánh răng điện tử được lập trình để chuyển đổi số lượng vị trí động cơ vào vị trí trục đầu ra tương ứng.072 độ phân giải ppr của bộ mã hóa trong khi đại diện chính xác góc trục đầu ra trong vòng lặp phản hồi vị trí. Hệ thống servo xử lý chuyển đổi trong suốt từ quan điểm của bộ điều khiển máy, lệnh vị trí và phản hồi luôn được thể hiện theo mặt trục đầu ra,bất kể tỷ lệ bánh răng đang được sử dụng.
Người liên hệ: Ms. Amy
Tel: +86 18620505228